Maziwa

‹ Miongozo yote

Afya ya ng'ombe

Kukausha vizuri

Mapumziko ya miezi miwili kabla ya kuzaa huleta maziwa zaidi katika msimu unaofuata.

Dakika 3 kusoma

Mwongozo huu ni ushauri wa jumla, si utambuzi wa ugonjwa. Mnyama akionekana mgonjwa, mwite daktari wa mifugo.

Kwa nini kukausha

Kiwele kinahitaji siku 60 hivi za kupumzika ili kijitengeneze kabla ya kuzaa tena. Ng'ombe wanaokamuliwa hadi kuzaa kwa kawaida hutoa maziwa machache baadaye.

Lini

Siku 60 hivi kabla ya tarehe inayotarajiwa ya kuzaa. Maziwa inaonyesha ukumbusho wa kukausha siku 223 baada ya kupandishwa.

Jinsi gani

  • Muulize daktari wako jinsi ya kukausha ng'ombe wako na kama utumie dawa ya ng'ombe aliyekauka au kizibo cha chuchu.
  • Punguza dairy meal kwa siku chache kabla ya kukausha ili atoe maziwa machache.
  • Angalia kiwele kila siku kwa wiki mbili za kwanza. Joto, maumivu au uvimbe maana yake mwite daktari.

Kumwandaa kuzaa

Katika wiki mbili hadi tatu za mwisho kabla ya kuzaa, wafugaji wengi huongeza dairy meal polepole ili ng'ombe awe tayari kutoa maziwa vizuri. Muulize afisa wa ugani kiasi kinachofaa ng'ombe wako.

Mwongozo huu ni ushauri wa jumla, si utambuzi wa ugonjwa. Mnyama akionekana mgonjwa, mwite daktari wa mifugo.